วันที่ 27 -28 มิถุนายน 2567 เทศบาลตำบลหนองกราด นำโดย นางสุภัคสิริ สิทธิ์เมธาโภคิน นายกเทศมนตรีตำบลหนองกราด เป็นประธานพิธีเปิดโครงการส่งเสีมอาชีพประชาชน ในเขตเทศบาลตำบลหนองกราด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 หลักสูตร " เค้กกล้วยหอม คัฟเค้ก คุกกี้ช๊อคโกแลตชิฟ บราวนี่ เค้กส้มหน้านิ่ม และบัฟฟิน" ซึ่งได้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 27-28 มิถุนายน 2567 พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ผู้นำหมู่บ้าน ทั้ง 6 หมู่บ้าน และผู้เข้าอบรม จำนวน 60 คน โดยมี นางสาวสุกัญญา ดุมใหม่ เป็นวิทยากรบรรยายและฝึกการทำขนมตามโครงการดังกล่าว ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลหนองกราด อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา
|